Hakowa Dynamics

Hakowa Dynamics

2022-10-25

Lokacin da ya zo ga samar da hakowa da kafa sanduna, masu amfani da wutar lantarki da masu kwangila dole ne sau da yawa yanke shawara akan wurin game da mafi kyawun kayan aiki da kayan aiki don aikin. Rahotanni masu ban sha'awa suna ba da ɗan haske game da ƙirar ƙasa na ƙasa, amma gaskiyar ita ce yanayi na iya bambanta sosai tsakanin wuraren da ke tsakanin 'yan ƙafafu kaɗan.

Saboda wannan dalili, ma'aikatan mai amfani sukan dogara da mahimman kayan aiki guda biyu, digger derricks da auger drills wanda kuma aka sani da ma'aunin matsa lamba. Yayin da kayan aiki ke yin irin wannan ayyuka, an fi amfani da su a hade saboda dalilai daban-daban.

Auger drills yana isar da fiye da ninki biyu na karfin juzu'i akan digger derricks, yana ba su damar samun ƙarin ƙarfi akan kayan aikin auger. Gabaɗaya magana, auger drills yana da damar 30,000 zuwa 80,000 ft-lbs, da 200,000 ft-lbs akan rijiyoyin rawar soja na Turai, yayin da digger derricks suna da 12,000 zuwa 14,000 ft-lbs na juzu'i. Wannan ya sa auger drills ya fi dacewa da hakowa ta hanyar abu mai wuyar gaske kuma don ƙirƙirar manyan ramuka da zurfi, har zuwa ƙafa 6 a diamita da zurfin ƙafa 95. Yayin da ake amfani da digger derricks don hakowa, ƙila za a iya iyakance su ga yanayi mai laushi da ramuka tare da ƙaramin diamita da ƙasan zurfin zurfi. Yawanci, digger derricks na iya yin rawar jiki zuwa zurfin ƙafa 10 a diamita har zuwa inci 42. Tare da damar iya sarrafa sandar sanda, digger derricks sun dace don bi a baya na auger drills, saita sanduna a cikin ramukan da aka shirya.

Alal misali, aikin da ke buƙatar rami mai zurfin ƙafa 20 tare da diamita 36-inch ya fi dacewa don yin aikin auger saboda zurfin da ake bukata. Idan girman girman rami ɗaya kawai yana buƙatar zurfin ƙafa 10, to, derrick digger na iya dacewa don yin aikin.

ZABEN KAYAN DAMA

Hakanan mahimmanci don zaɓar na'ura mai dacewa don aikin shine zaɓin kayan aikin auger daidai. Ana amfani da kayan aiki tare da haɗin haɗin hex ta hanyar digger derrick, yayin da waɗanda ke da akwatin murabba'in ana amfani da su ta hanyar auger drills. Kayan aiki ba takamaiman ga OEM ba, amma wannan baya nufin cewa duk kayan aikin an halicce su daidai. Terex shine kawai masana'anta na digger derricks da auger drills wanda kuma ke kera kayan aiki, yana samar da kayan aikin auger wanda aka ƙera don iyakar yawan aiki da inganci. Lokacin zabar kayan aiki da ya dace don aikin, abubuwan zaɓi sun haɗa da kayan aikin auger ko kayan aikin ganga, nau'ikan hakora daban-daban, raƙuman jirgi, da girman kayan aiki da yawa.

Kuna iya haƙa datti tare da kayan aikin dutse ko ganga, amma ba za ku iya yanke dutsen da kyau tare da datti ba. Duk da yake wannan maxim ya wuce sauƙaƙan tsarin zaɓin, yana da kyakkyawan ƙa'idar babban yatsa. Augers suna da jiragen da za su ɗaga ganimar da hakora suka saki da kuma wani matukin jirgi wanda ke daidaita aikin hakowa don rami madaidaiciya. Manyan ganga suna yanke waƙa guda ɗaya, suna ƙara matsa lamba akan kowane haƙori, cire kayan dutse ta hanyar ɗaga kayan azaman matosai guda ɗaya. A mafi yawan yanayi na ƙasa, yana da kyau a fara da kayan aikin auger da farko, har sai kun isa wurin da ba shi da inganci ko kuma ya gamu da ƙin ci gaba saboda layin yana da wuyar gaske. A wannan lokacin, yana iya zama dole a canza zuwa kayan aikin ganga don ingantacciyar samarwa. Idan dole ne ku fara da kayan aikin ganga mai mahimmanci, akan digger derrick, kuna iya buƙatar amfani da bit matukin jirgi don riƙe kayan aiki madaidaiciya yayin fara rami.

Tabbatar dacewa da kayan aiki tare da yanayin ƙasa.Mafi yawanƙayyadaddun kayan aiki zai haɗa da bayanin nau'in aikace-aikacen da aka tsara kayan aikin auger ko ganga. Misali, Terex TXD Series na digger derrick augers an ƙera su don ƙaƙƙarfan ƙasa, yumɓu mai kauri, da yanayin shale mai laushi, yayin da Terex TXCS Series na digger derrick carbide rock augers na iya magance matsakaicin farar ƙasa, sandstone, da kayan daskararre. Don ƙarin kayan aiki, zaɓi Kayan aikin Bullet Tooth Auger (BTA). Ana amfani da ganga mai mahimmanci lokacin da kayan ba za a iya hakowa da kyau tare da kayan aikin dutsen dutsen na yau da kullun ba, gami da yanayi kamar dutsen da ba ya karye, da kuma siminti mara ƙarfi da ƙarfafawa.

Nau'in hakoran hakoran da ke kan kayan aikin matukin jirgi yana da alaƙa kai tsaye da aikace-aikacen da aka tsara don yin aiki a ciki. Matukin matukin jirgi da haƙoran haƙora ya kamata su dace, tare da ƙarfi iri ɗaya da halaye na yanke. Sauran ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai waɗanda ke da mahimmanci wajen zaɓar kayan aiki sune tsayin auger, tsayin jirgin, kauri na jirgin, da filin jirgin sama. Akwai tsayin auger iri-iri don ƙyale masu aiki su dace da kayan aiki zuwa samammun izinin kayan aiki akan takamaiman na'urar rawar sojan ku ko daidaitawar digger derrick.

Tsawon jirgin shine jimlar ma'aunin karkace.Tsawon tsayin jirgin, ƙarin kayan da za ku iya ɗagawa daga ƙasa. Dogon jirgin yana da kyau ga ƙasa maras kyau ko yashi. Kaurin jirgin yana tasiri ƙarfin kayan aiki. Yawan tashin jirage na kayan aiki, yana da nauyi, don haka yana da fa'ida don zaɓar abin da kuke buƙata kawai don ƙara yawan nauyin kaya akan babbar mota da ƙarfin ɗaga kayan. Terex yana ba da shawarar jirgin sama mai kauri a ƙasan auger don aikace-aikacen ayyuka masu nauyi.

Filin jirgin sama shine tazara tsakanin kowane karkace na tashi.Matsakaicin filin jirgin sama, tare da sako-sako da ƙasa, zai ba da damar kayan su zamewa kai tsaye cikin rami. A cikin wannan yanayin, jin daɗin magana zai fi tasiri. Amma matakin da ya fi tsayi zai sami aikin da sauri lokacin da kayan ya yi yawa. Terex yana ba da shawarar kayan aiki mai tsauri don rigar, laka, ko yanayin yumɓu mai ɗanɗano, saboda yana da sauƙin cire kayan daga magudanar da zarar an ɗaga shi daga cikin rami.

Drilling Dynamics

CANZA ZUWA GANGAN GASKIYA

A duk lokacin da kayan aikin auger ya gamu da ƙi, lokaci ne mai kyau don canzawa zuwa salon ganga maimakon. Ta hanyar ƙira, waƙa guda ɗaya ta ainihin gangara tana yanke ta cikin tudu mai ƙarfi fiye da waƙoƙi da yawa waɗanda kayan aikin jirgi ke samarwa. Lokacin hakowa ta dutse mai wuya, irin su granite ko basalt, jinkirin da sauƙi shine hanya mafi kyau. Dole ne ku yi haƙuri kuma ku bar kayan aiki ya yi aikin.

A cikin matsanancin yanayi, yi amfani da ganga mai mahimmanci a kan rawar gani. Duk da haka, a wasu yanayi mai wuyar dutse, digger derrick tare da kayan aiki masu dacewa kuma zai iya yin aikin idan ramin da ake bukata shine ƙananan diamita. Kwanan nan Terex ya gabatar da wani Stand Alone Core Barrel don digger derricks, wanda ke haɗawa da sws kai tsaye zuwa ga albarku kuma ya dace kai tsaye a kan mashin ɗin Kelly, yana kawar da buƙatar kowane ƙarin haɗe-haɗe. Lokacin da auger mai tashi ba zai ƙara yin aikin ba, sabon Stand Alone Core Barrel zai iya ƙara yawan aiki yayin hako dutse mai ƙarfi, kamar kayan farar ƙasa. Don aikace-aikacen da ke buƙatar hakowa a matakin ƙasa, za a iya amfani da bit ɗin matukin jirgi mai cirewa don daidaita Barrel Alone Corel don fara rami. Da zarar an sami shigar farko, za a iya cire bit ɗin matukin. Ƙwararren matukin jirgi na zaɓi yana da mahimmanci don cimma madaidaiciyar hanya madaidaiciya saboda yana hana ainihin ganga yawo da kuma fita daga layi.

Wasu conditions, kamar ruwan ƙasa, suna ba da garantin kayan aiki na musamman kamar buckets na rawar soja, galibi ana kiransu buckets na laka. Waɗannan kayan aikin suna cire kayan ruwa/madaidaicin ruwa daga ramin da aka haƙa lokacin da kayan baya mannewa da tashin jirage. Terex yana ba da salo da yawa, gami da Spin-Bottom da Dump-Bottom. Dukansu hanyoyi ne masu inganci don cire rigar ƙasa kuma zaɓin ɗaya akan ɗayan sau da yawa ya dogara da fifikon mai amfani. Wani yanayin da ba a manta da shi akai-akai shine ƙasa mai daskararre da permafrost, wanda yake da ƙura. A cikin wannan halin, harsashin hakori karkace rock auger yana iya yin aiki yadda ya kamata.

Drilling Dynamics

LAFIYA, HANYOYIN hakowa

Da zarar kun zaɓi na'ura da kayan aiki don aikin, amma kafin ku fara, koyaushe ku san abin da ke ƙasa da sama da wurin tono. A cikin Amurka, "Kira kafin ku DIG" ta hanyar kiran 811 zai iya taimakawa wajen kare ku da wasu daga hulɗar da ba da gangan ba tare da abubuwan amfani na ƙasa. Kanada ma tana da irin wannan ra'ayi, amma lambobin waya na iya bambanta da lardi. Har ila yau, a koyaushe bincika wurin aiki don layukan kan layi don hana hulɗar layin wutar lantarki da wutar lantarki.

Binciken wurin aiki ya kamata kuma ya haɗa da binciken digger derrick, auger drill da kayan aikin da kuke shirin amfani da su. Bi umarnin masana'anta don kayan aiki na yau da kullun da duba kayan aiki. Yana da mahimmanci a duba hakora don tabbatar da cewa suna cikin yanayi mai kyau. Alal misali, idan haƙoran dutse ba su juyo da yardar rai ba, za su iya sawa a gefe ɗaya suna rage rayuwa da inganci. Hakanan ku nemi lalacewa a cikin aljihun hakora. Bugu da ƙari, idan carbide akan haƙoran harsashi ya ƙare, lokaci yayi da za a maye gurbin hakori. Rashin canza tsofaffin hakora na iya lalata aljihun hakori sosai, wanda zai iya yin tsada don gyarawa. Hakanan duba gefuna masu tauri na tuƙin jirgin sama da kayan aikin ganga don lalacewa ko diamita na ramin na iya shafar. Sake fuskantar gefuna, yana hana raguwa a diamita na rami, kuma ana iya yin sau da yawa a cikin filin.

Koyaushe bi umarnin masana'anta don kowane gyaran kayan aikin auger. Bi daidai shigarwar hakori da hanyoyin cirewa, ta amfani da kayan aikin da suka dace. An tsara kayan aiki da yawa don yin maye gurbin hakori cikin sauƙi, amma yana iya zama aiki mai haɗari idan ba a yi daidai ba. Misali, kar a bugi fuskar carbide da guduma. A duk lokacin da ka bugi ƙasa mai tauri akwai haɗarin fashewar ƙarfe, wanda zai iya haifar da rauni a jiki. A ƙarshe, ku tuna don shafa hakora a kan shigarwa. Wannan yana da matukar mahimmanci don kiyaye motsi kyauta yayin aiki kuma yana sauƙaƙa cire haƙora yayin maye gurbin su.

Digger derricks da auger drills suna amfani da nau'ikan nau'ikan stabilizers-A-frame, waje-da-ƙasa, da kai tsaye. Ko da wane nau'in stabilizers ko outrigger, ko da yaushe a yi amfani da fitattun fakitin da ke ƙarƙashin ƙafar stabilizer. Wannan yana hana gefe ɗaya na injin nutsewa cikin ƙasa. Lokacin da injin ya fita daga matakin, zai iya sa ramin ku ba ya zama tulu. Don ƙwanƙwasa auger, dogara ga alamar matakin don kiyaye madaidaicin kusurwar rawar soja. Don digger derricks, masu aiki dole ne su ci gaba da lura da yanayin haɓaka, don tabbatar da auger ya kasance a tsaye ta hanyar faɗaɗawa ko ja da baya da juyawa kamar yadda ake buƙata.

A ƙarshe, taron tsaro na wutsiya ya kamata ya haɗa da tunatarwa don ma'aikata su tsaya aƙalla ƙafa 15 daga ayyukan hakowa, don sanin sassa masu motsi da buɗaɗɗen ramuka, da kuma sanya PPE daidai, gami da safar hannu, tabarau, huluna masu ƙarfi, kariyar ji, da suturar hi-vis. Idan an ci gaba da aiki a kusa da buɗaɗɗen ramuka, ko dai a rufe ramukan ko sanya kariya ta faɗuwa kuma a ɗaure zuwa tsari na dindindin da aka amince.

TUNANIN RUFE

Ma'aikatan amfanis dole ne ya yanke shawara da yawa game da yanayin ƙasa lokacin yin ayyukan hakowa. Fahimtar yanayin ƙasa, yanayin kayan aiki, iyawar digger derricks, auger drills, da yawa kayan haɗe-haɗe da kuma bin umarnin masana'anta ya sa aikin ya fi dacewa kuma zai iya taimakawa wajen hana aukuwa.


LABARI MAI DANGAN
Barka da Tambayar ku

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alamar *